Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
THẾ HỆ TRẺ VIỆT NAM CHO CHÚA JÊSUS
VIET NAM YOUNG GENERATION FOR JESUS

Share | 

những cái nên biết "Đừng"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
rachel_phuong

Tuổi / Age : 40

những cái nên biết "Đừng" Empty
Bài gửiTiêu đề: những cái nên biết "Đừng"   những cái nên biết "Đừng" I_icon_minitimeMon Apr 26, 2010 7:21 pm

Đừng

Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi cả bạn bị bỏ rơi.
Đừng đánh mất niềm tin vao bản thân mình, chi cần tin là mình có thể làm được, và bạn lại có lý do đẻ cố gắng thực hiện điều đó.
Đừng lấy của cải vật chất để đo lường thành công hay thất bại, chính tâm hồn của mỗi con người mới xác định được mức độ giàu có trong cuộc sống của mình.
Đừng để khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.
Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta cần sự giúp đỡ, vào một khoảng thời gian nào đó trong cuộc đời.
Đừng chạy trốn hãy tìm đến tình yêu, đó là niềm hạnh phúc lớn nhất của con người.
Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy tìm kiếm chúng.
Đừng bao giờ cho bạn là bạn đã thất bại, khi những kế hoạch và giấc mơ của bạn sụp đổ, vì biết được thêm kinh nghiệm sống là bạn đã tiến bộ rồi.
Đừng quên mỉm cười với cuộc sống.
Đừng quên tìm cho mình một người bạn thật sự, bởi bạn bè là một phần không thể thiếu trong cuộc sống của bạn.
Và cuối cùng đừng quên ơn những người thân yêu đã cho bạn cuộc sống hôm nay, vói tất cả nhũng gì bạn cần. bởi bạn chỉ có thể khôn lớn thành đạt và hạnh phúc khi sống trong sự giáo dục quan tâm và yêu thương của họ
Tê-sa-lô-ni-ca I 5:17-19

Chữ ký của rachel_phuong
Admin
Admin
Admin
Admin

Tuổi / Age : 31
Đến từ / From : Đăk Nông
nghề nghiệp / Job : theology student
Sở Thích : listen to music and read bible

những cái nên biết "Đừng" Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: những cái nên biết "Đừng"   những cái nên biết "Đừng" I_icon_minitimeMon Apr 26, 2010 7:23 pm

cảm ơn về những lòi khuyên

Chữ ký của Admin
http://thanhnienvietmen.tk

những cái nên biết "Đừng"

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

+
Trang 1 trong tổng số 1 trang